Starfsfólk

Þjóðminjavörður

Margrét Hallgrímsdóttir þjóðminjavörður margret@thjodminjasafn.is  

Fjármál og rekstur

Nafn Starfsheiti Netfang Sími
Anna Einarsdóttir sölufulltrúi í Safnbúð    
Anna Guðný Ásgeirsdóttir framkvæmdastjóri anna@thjodminjasafn.is 5302200
Arnrún Árnadóttir ræstitæknir    
Áslaug Heiður Cassata sýningargæsla í Þjóðminjasafni    
Ásthildur Benediktsdóttir ræstingastjóri asthildur@thjodminjasafn.is 5302200
Björg Ásdísardóttir starfsmaður í Safnbúð   5302203 
Bryndís Freyja Petersen sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210
Erla María Kristmundsdóttir umsjónarmaður skrifstofu erla.maria@thjodminjasafn.is 5302235
Eydís Björnsdóttir sýningargæsla í Þjóðminjasafni, í leyfi    

Eva Hrönn Rúnarsdóttir

sýningargæsla í Safnahúsinu

  5302210 
Fjóla Loftsdóttir sýningargæsla i Þjóðminjasafni    
Giovanni Verri sýningargæsla í Þjóðminjasafni    
Gréta Sigrún Pálsdóttir sýningargæsla í Þjóðminjasafni    
Guðrún Dager Garðarsdóttir sérfræðingur, í leyfi    
Guðrún Jóhannsdóttir vaktstjóri í Þjóðminjasafni gudrun.johannsdottir@thjodminjasafn.is 5302202
Gunnar Óli Dagmarson sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210 
Haukur Sævar Bessason umsjónarmaður fasteigna og öryggismála haukur@thjodminjasafn.is 5302206
Heiðdís Einarsdóttir
Þjónustustjóri
heida@thjodminjasafn.is
5302207
Helga Hlín Stefánsdóttir sölufulltrúi í Safnbúð    
Hildur Halldórsdóttir starfsmannastjóri hildur@thjodminjasafn.is 5302239
Hildur Ploder sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210
Jana Silm
ræstitæknir


Katrín Edwardsdóttir sýningargæsla í Þjóðminjasafni    
Kristín Ferrell sölufulltrúi í Safnbúð    
Matteo Tarsi sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210 
Matthías Rúnar Sigurðsson sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210 
Már Einarsson skjalastjóri mar@thjodminjasafn.is 5302238
Monika S. Kaliszewska
ræstitæknir


Pálmi Pálmason skráningarfulltrúi palmi.palmason@thjodminjasafn.is 5302232
Pétur Steinn Ásgeirsson netstjóri petur.steinn.asgeirsson@thjodminjasafn.is 5302272
Ragnheiður Jósúadóttir sýningargæsla í Þjóðminjasafni    
Ragnheiður Pálsdóttir sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210 
Sigurlaug Jóna Hannesdóttir Verkefnisstjóri Safnahússins   sigurlaug@thjodminjasafn.is 5302222 
Stefán Andri Gunnarsson sýningargæsla í Safnahúsinu   5302210
Styrmir Þór Davíðsson
umsjónarmaður

fasteigna og öryggismála

 styrmir.thor@thjodminjasafn.is 5302206
Valgerður Ólafsdóttir verslunarstjóri safnbúða vala@thjodminjasafn.is 5302203
Villimey K.M. Sigurbjörnsdóttir sýningargæsla í Þjóðminjasafni    
Þorgerður Ása Aðalsteinsdóttir sýningargæsla í Þjóðminjasafni  

Miðlun

Nafn Starfsheiti Netfang Sími
 Anna Rut Guðmundsdóttir kynningarstjóri anna.rut@thjodminjasafn.is 5302256 
 Anna Leif Elídóttir safnkennari anna.leif@thjodminjasafn.is 5302254 
 Eva Kristín Dal verkefnastjóri sýninga eva.kristin@thjodminjasafn.is 5302258 
 Ingunn Jónsdóttir sviðstjóri miðlunar ingunn@thjodminjasafn.is 5302251 
Jóhanna Bergmann safnkennari johanna.bergmann@thjodminjasafn.is 5302255

Rannsóknir og þróun

Nafn Starfsheiti Netfang Sími
Anna Lísa Rúnarsdóttir sviðstjóri rannsókna- og þróunar Anna.Lisa@thjodminjasafn.is 5302252
Árni Daníel Júlíusson rannsóknarstaða dr. Kristjáns Eldjárns arni@thjodminjasafn.is 5302200
Gróa Finnsdóttir sérfræðingur bóka- og heimildasafns groa@thjodminjasafn.is 5302247
Guðmundur Ólafsson fræðimaður gudmundur@thjodminjasafn.is 5302266
Nathalie Jacqueminet varðveislustjóri nathalie@thjodminjasafn.is 5302288
Þorvaldur Böðvarsson skráningarstjóri thorvaldur@thjodminjasafn.is 5302282

Safnkostur - Hús

Nafn Starfsheiti Netfang Sími
Guðmundur Lúther Hafsteinsson sviðstjóri húsasafns gudmundur.luther.hafsteinsson@thjodminjasafn.is 5302275

Safnkostur - Munir

Nafn Starfsheiti Netfang Sími
Ágúst Ó. Georgsson sérfræðingur þjóðháttasafns agust@thjodminjasafn.is 5302294

Ármann Guðmundsson verkefnastjóri fornleifa armann.gudmundsson@thjodminjasafn.is 5302281
Freyja Hlíðkvist Ómarsdóttir sérfræðingur  freyja@thjodminjasafn.is 5302285
Helga Vollertsen sérfræðingur  helga.vollertsen@thjodminjasafn.is 5302293 
Hrönn Konráðsdóttir
sérfræðingur
hronn.konradsdottir@thjodminjasafn.is

 

Joe W. Walser III

 

sérfræðingur

 

joe.walser@thjodminjasafn.is

5302291

 
Lilja Árnadóttir sviðstjóri munasafns lilja@thjodminjasafn.is 5302284
Sandra Sif Einarsdóttir sérfræðingur í forvörslu sandra.sif.einarsdottir@thjodminjasafn.is 5302291
Sigríður Þorgeirsdóttir sérfræðingur í forvörslu sigridur.thorgeirsdottir@thjodminjasafn.is 5302291

Safnkostur - Myndir

Nafn Starfsheiti Netfang Sími
Guðrún Harðardóttir sérfræðingur í leyfi    
Inga Lára Baldvinsdóttir sviðstjóri Ljósmyndasafns inga.lara@thjodminjasafn.is 5302283
Ívar Brynjólfsson ljósmyndari ivar@thjodminjasafn.is 5302289
Kristín Halla Baldvinsson sérfræðingur í Ljósmyndasafni kristin.halla.baldvinsdottir@thjodminjasafn.is 5302287

Utan sviða 

Nafn  Starfsheiti  Netfang Sími 
Þór Magnússon fyrrverandi þjóðminjavörður   thor@thjodminjasafn.is 5302259 
Steinunn Kristjánsdóttir  prófessor   steinunn@thjodminjasafn.is 5302267 
Sigurður Gylfi Magnússon  prófessor  sigurdur.gylfi.magnusson@thjodminjasafn.is 5302273